Samriddhi Bajpai Shukla
Getaway ya kimapenzi katika Resort ya Tilal Liwa
Juni 8, 2019
Dubai City ni Mahali Mazuri!
Dubai City ni Mahali Mazuri!
Juni 11, 2019
Kuonyesha yote

Safari ya kuwinda kazi

Anthony

Anthony

Weka Hapa!

Safari ya uwindaji wa kazi - Angalia hapa chini sehemu moja!

Sasa kurudi kwa kusudi kuu la ziara yangu, kazi ya kuwinda. Katika wiki mbili nilitambua kuwa hali si kama ilivyoahidiwa, ni lazima nitafute kazi wakati nikiishi huko. Ilikuwa ni mshtuko kwangu lakini ukweli hauwezi kukataliwa. Baada ya wiki mbili za uchunguzi, nilikuwa na uhakika wa kupata kitu hivi karibuni na nilitaka kusema kwaheri kwa majeshi yangu haraka iwezekanavyo. Sikuhitaji kuwa mzigo juu yao ingawa hawakufanya mimi kujisikie kama hiyo, sikulikuwa vizuri. Walitangaza CV yangu kwenye mtandao wao wa kijamii na wa kitaaluma, walipanga magazeti fulani kutoka mahali ambapo nilipaswa kuchuja kazi nzuri kwa ajili yangu inayofanana na maelezo yangu. Ilikuwa mwanzo tu.

Safari ya uwindaji wa kazi ilihitaji njia ya mawasiliano, kwa sababu hiyo wenyeji wangu walinunulia mtandao wa rununu, kampuni iliyozinduliwa wakati huo ilikuwa DU. Kama nilivyoendelea tembelea visa, kwa hivyo, ingekuwa ngumu kwangu kununua sim. Kama ningechagua mtandao ningeenda kwa Etisalat. Kama Etisalat ndio mtandao pekee uliopatikana kabla ya hapo, ambao ulikuwa umeanzisha mtandao wake katika Mashariki ya Kati. Lakini majeshi yangu alinichagua DU kwa ajili yangu na ilikuwa inazingatia mahitaji yangu yote ya msingi ya mawasiliano. Kwa hivyo ilikuwa sawa kwangu.

Wakati huo nilikuwa na uzoefu wa kazi ya biashara tu ya usafiri, hivyo lengo langu lilikuwa ni kupata kazi katika shamba moja. Eneo langu la walengwa lilikuwa Abu Dhabi nilipoishi huko. Kama UAE ni shughuli nyingi za kutembelea nchi na watalii daima ni juu ya kilele hivyo nilikuwa na uhakika wa kupata kazi. Kwa kusudi hili, nilitembelea Malls, Suqs maeneo ya kibiashara ambapo ofisi za wakala wa kusafiri zilipatikana. Niligawa CV yangu kama pampu au flyer. Ilikuwa ni shida na hasira kwangu ikiwa niomba akaunti kazi katika biashara ya usafiri ambayo nilikuwa na uzoefu, niliulizwa juu ya sifa inayofaa ambayo nilikuwa na hakuna na mauzo ambapo sifa sio jambo lakini uzoefu ulikuwa suala, ambalo sikuwa na J. Hata hivyo ilikuwa jibu la kawaida kwa programu zangu.

Baada ya kurudi nyuma katika jaribio langu la kwanza nilibadilisha mkakati wangu, na kupanua eneo langu la utaftaji na nilikuwa nikitafuta kazi katika fani zingine isipokuwa biashara ya kusafiri. Nyingine kustawi biashara ilikuwa ya kampuni za kubadilishana, ambazo hushughulika katika aina nyingi. Kusafiri, ubadilishanaji wa pesa na mali isiyohamishika ilikuwa biashara zao kuu. Nilijaribu bahati yangu lakini kwa bahati mbaya matokeo yalikuwa sawa.

Nilikuwa nikisumbuka siku hadi siku, hakuna kitu kilikuwa kinatokea kama nilivyotarajia. Nilikuwa kila siku kwenda kwenye kahawa ya mtandao kuomba mkondoni, kutuma barua pepe kwa CV yangu, kuangalia nafasi mpya. Nilikwenda kwa Danata, Kiarabu Ofisi ya Abu Dhabi kwa matumaini ya kupata majibu mazuri. Katika joto kali la Abu Dhabi nilizunguka barabarani. Nimesahau sababu sasa lakini najua kusudi, ambalo lilipaswa kuwa sehemu ya jamii hii kubwa.

Nilipanua redio yangu ya utaftaji kutoka Abu Dhabi kwenda majimbo mengine ya UAE nilitembelea Sharjah, Al Ain, Ras Al Khaima na Dubai kwa kweli. Niligundua, mbali na Abu Dhabi, Dubai na Sharjah nafasi za kupata kazi katika majimbo mengine ni mbaya sana. Kwa hivyo nilijikita katika majimbo ya 3, Abu Dhabi alibaki kipaumbele. Sasa wakati mimi kurudi nyuma, mimi kugundua kuwa nimefanya jambo la kushangaza ikilinganishwa na maisha yangu katika Lahore, Pakistan. Nilikuwa na aibu sana na ilikuwa nadra kwangu kusafiri nje ya jiji. Lakini katika UAE nilizunguka kama mzaliwa. Nilisafiri peke yangu kutoka jimbo moja kwenda lingine kutafuta kazi. Ilikuwa uzoefu wa wakati wa maisha kwangu.

Kutembea kwenye barabara za UA E hajawahi kujisikia kama uchovu, kama majengo yaliyojitokeza na utamaduni yamekuwa yamejitangaza katika safari yangu yote. Nilitaka kufurahia muda wowote wa hayo lakini hisia ya hofu ilikuwa inakwenda kwenye mgongo wangu kama jitihada zangu hazikuzaa. Kupoteza muda na pesa kulikuwa kunidharau. Niliacha maisha ya makazi huko Pakistani kwa kuifanya ndoto zangu. Nilitaka kuwa sehemu ya jamii ya kimataifa kutoka ambapo ninajifunza maadili mazuri ya tamaduni nyingine na kutekeleza maisha yangu.

Elimu yangu uzoefu wangu ulionekana kuwa kitu katika UAE nilikuwa nimekwisha tamaa na kukata tamaa. Matumaini yangu yote yalikuwa yamevunjika mbele yangu.

Kama inavyosemekana mtu anayezama akamata samaki kwenye majani, nilienda kwa kampuni ya vifaa kwa rejista ya majeshi yangu. Mtu ambaye nilielekezwa alikuwa meneja katika kampuni na alikuwa Pakistan vile vile ambaye na ndugu zake walihamia UAE katika 1980s. Walitafuta kimbilio katika UAE ili kuepusha shambulio la mkuu wa majeshi ya Zia wakati huo.

Sasa nyuma kwa kampuni, ilikuwa inashughulika na biashara ya korongo. Hutoa cranes kwenye tovuti za ujenzi. Ni biashara inayostawi kwani ujenzi haachi kamwe kwenye UAE nilikutana na mtu ambaye alikuwa mpole sana. Alinipa jukumu katika idara ya akaunti ya kampuni. ofisi yake ilikuwa Dubai, moja ya mnara mkubwa ambao juu yake haikuonekana hata nikibadilisha kichwa changu kuwa digrii ya 90 moja kwa moja. Katika kampuni hiyo ya mnara ilikuwa na vyumba vya 4 vyumba kama ofisi yake. Huko nilikutana kwa mara ya kwanza katika maisha yangu Baloch yoyote (mkoa wa Pakistan). Alikuwa mtu mzuri sana. Alinikaribisha kwa mikono yote miwili. Maoni potofu yote niliyoyasikia juu ya Baloch yalitoka tu. Huenda mtu huyo alikuwa chini ya ushawishi wa utamaduni wa UAE pia. Hii ndio kweli nilikuwa nimepata katika barabara na mitaa ya UAE na tena katika ofisi na maisha ya kitaalam. Alikuwa kama mshauri wangu. Alinifundisha programu ya uhasibu inayotumiwa na kampuni inaweza kuwa Peachtree, sikumbuki sasa. Ilikuwa ni uzoefu mzuri, wafanyikazi wa ofisi walikuwa zaidi Pakistanis wachache Wahindi na Phillipinos. Lazima nitaje raia wa UAE wanapendelea Phillipinos kama mjakazi wa nyumba yao wakati huo. Sikuwa na wazo labda kuwa wao ni waaminifu zaidi au wafanyikazi wa kiuchumi, kweli hawana wazo.

Ilikuwa ni uzoefu wangu wa siku 4 katika ofisi hiyo. Nilipatiwa kila mwezi AED 2,500 kutoka kwao ambao watatoa AED 200 kwa mwezi kama gharama za visa. Malazi na usafiri kutoka makazi hadi ofisi na nyuma zilitolewa na kampuni. Nilikuwa na wasiwasi na hili, kama sivyo nilivyotarajia. Masaa ya kazi ilianza kutoka 7 hadi 7 jioni na masaa ya 2 ya siku ya kuvunja siku ambazo zilipaswa kutumika katika ofisi pia, kwa kuwa hakukuwa na kitu cha kufanya wakati wa moto katikati ya mchana.

Kwa visa walipendekeza yangu kupata timu ya kutoka kutoka kwa uhamiaji kuingia eneo la Keesh na kuingia tena na miaka ya 2 visa ya ajira, ilikuwa ni kawaida ya mazoezi. Malazi ilikuwa ghorofa ya studio huko Sharjah iliyoshirikishwa na watu wa 12, kulikuwa na bafu ya 2 tu kwa wote. Hakukuwa na faragha wakati wote. Usafirishaji wa ofisi ulipangwa kuondoka kwenye ofisi ya 6 ili nipate gari la lazima tuwe tayari kabla ya 6 kwa kuwa tulikuwa na kusimamia na kuanza siku ya 5 am. Kwanza kuja sheria ya kwanza ya bure ilitumika kwenye matumizi ya bafu. Shughuli hii ya hekta ilikasirisha mimi na kwa vile nilikuwa tayari hatujui na kutoa hiyo, imefanya nadhani ama kupata bora au kurudi Pakistan.

Sikuwa na kuridhika na hali wakati wote. Katika 6 tunapoondoka kwenye ofisi inachukua dakika ya 45 kwetu kufikia. Ilikuwa daraja tu ambalo tulipaswa kuvuka na kuingia Dubai kutoka Sharjah. Kutokana na masaa ya ofisi ya kilele ilikuwa kutumika kuwa na kukimbilia kila siku. Sasa kama sikuwa na wasiwasi kila vibe nilikuwa nikipata ilikuwa hasi. Hisia zote nzuri kuhusu UAE zilikuwa za kufuta. Kuna daima mizigo ambayo tunayobeba kabla ya kupata mafanikio. Nadhani sikuwa na kukomaa kutosha kuelewa hili. Hata hivyo siku ya Alhamisi ambayo ilikuwa siku ya mwisho ya kazi ya juma nilitaka kutumia mwishoni mwa wiki na majeshi yangu huko Abu Dhabi.

Kurudi Abu Dhabi Nilijadili hali hiyo na majeshi yangu na familia yangu nyuma nchini Pakistan. Majeshi alijua kwamba hii hutokea walinipendekeza kuichukua kwa muda fulani, mambo yatakuwa bora. Kama uzoefu wangu wa zamani pamoja nao kuhusu suala la kazi nilikuwa na kusita kuwasikiliza, familia yangu nyuma nchini Pakistan iliunga mkono uamuzi wangu wa kurudi. Nilipaswa kutafuta kazi juu ya kurudi kwangu, nilikuwa nia ya kuchukua hatari hii kwa sababu nilijua familia yangu ni nyuma yangu. Tofauti kubwa na muhimu ya maisha huko Pakistani na Dubai ilikuwa familia. Mtu fulani alisema kama unataka kwenda kwa haraka kwenda peke yake lakini ikiwa unakwenda muda mrefu basi nenda pamoja. UAE ilikuwa safari yangu ndefu. Sikuwa tayari kikamilifu. Niliamua kurudi.

Baadaye baada ya mwaka, nikasikia kampuni ambayo nilipewa kazi ilifungwa kama hivyo uamuzi wa kuacha kutoa ulionyesha haki. Katika uchumi wa kukua haraka kama makampuni ya UAE hufanya kazi na kufungwa kwa kasi sawa.

Hapa ninalazimika kutaja dereva mwenye umri wa miaka kutoka Pakistani huko Abu Dhabi, ambaye alisema kwenye miti kwenye kijani cha barabara wakati wa safari, tulipanda haya kwa mikono yetu Ramadan kwa haraka. Nasalimu ujasiri wa mtu ambaye aliamua kuondoka kwa familia na alifanya jukumu muhimu katika mabadiliko ya UAE ambayo ni sasa. Nilirudi baada ya miezi 2 ya safari yangu ya Epic. Ingawa nimeongeza tarehe yangu ya kurudi tiketi mara mbili kwa matumaini ya kupata kitu kinachofaa lakini ilikuwa bure. Baada ya kurudi kwangu sijawahi kukata tamaa mtu yeyote ambaye ananiuliza kuhusu UAE siku zote niliamini kwamba ilikuwa ni hatima yangu na inaweza kuwa ya kila mtu. Kila mtu anapaswa kuhimizwa kuchukua nafasi ya kuishi ndoto zao. Niliwaambia tu majira ya joto si msimu mzuri wa kuwinda kazi. Hivyo mpangilie kutoka Oktoba hadi Machi.

Juu ya kurudi kwangu UAE ilikuwa na ukarimu sana kunipa zawadi ya upole na ukarimu tena kwa fomu ya wafanyakazi wa uhamiaji ambao wananiacha vizuri, licha ya siku ya mwisho ya uhalali wa visa. Walifanya muda wa kuthibitisha lakini waliruhusu kuondoka nchini kwa heshima.

Baada ya miaka 11 nadhani ingekuwa bora kwangu kukaa lakini ni bora kwangu kurudi. Nilianza kuona maisha kwa uwazi zaidi na kutatua. Nimefanya mabadiliko mengi ya kibinafsi na ya kitaaluma katika maisha yangu baada ya kurudi. Najua siwezi kufunika miezi yangu ya 2 kamili ya safari ya matukio katika karibu na maneno ya 5000 lakini bado niliandika kile nilichokumbuka. Niliandika yote kuwa sehemu ya historia. Katika miaka mingi ijayo hadithi hii iliyosahau inaweza tena kuandikwa tena. Nina hakika hadithi yangu itasoma kama hotuba na somo. Kwa hili napenda kukumbukwa hata baada ya mimi kuwa tena. Maandiko yangu yanaweza kunifanya mimi mwanahistoria aliyeona UAE kwa mtazamo tofauti.

Asante, UAE utakumbukwa daima kama mwalimu mzuri na mshauri. Je! Daima ustawi na kuifanya ndoto za watu.

Safari ya kazi ya kuwinda sehemu 2 na Antony Raj Jayamani. Ameweza kuzingatia utafutaji wa ajira na alikuwa na uwezo wa kupata kazi katika shamba moja.

Angalia pia: Viongozi vya Multilanguage kwa Expats

Dubai City Company sasa kutoa nzuri viongozi kwa kazi huko Dubai. Timu yetu iliamua kuongeza habari kwa kila lugha kwa yetu Kazi katika Viongozi wa Dubai. Kwa hivyo, kwa hili katika akili, sasa unaweza kupata viongozi, vidokezo na ajira katika Falme za Kiarabu na lugha yako mwenyewe.

Tafadhali chagua fomu halali
Dubai City Company
Dubai City Company
Karibu, asante kwa kutembelea tovuti yetu na kuwa mtumiaji mpya wa huduma zetu za kushangaza.

Acha Reply

Tafadhali Ingia kutoa maoni
Kujiunga
Arifahamu
50% Discount
Hakuna tuzo
Wakati mwingine
Karibu!
Tikiti za kuruka
Kazi huko Dubai!
Hakuna Tuzo
Hakuna bahati leo
Karibu!
Likizo
Hakuna tuzo
Malazi
Pata nafasi yako mshindi wa kazi huko Dubai!
Karibu kila mtu anaweza kuomba Dubai Job Lottery! Kuna mahitaji mawili tu ya kuhitimu UAE au Ajira ya Qatar: Tumia Lottery ya Visa ya Dubai ili ujue na mibofyo michache tu ikiwa utastahili Visa ya Ajira. Expat yoyote ya nje, ambaye sio UAE kitaifa, inahitaji visa ya kuishi ili kuishi na kufanya kazi Dubai. Na bahati nasibu yetu, utashinda Visa vya ukaazi / Ajira ambayo hukuruhusu kufanya kazi Dubai!
Ikiwa utashinda kazi huko Dubai unahitaji kusajili maelezo yako.